ลงพื้นที่ ตรวจประเมินงานเกษตร จังหวัดนครปฐม
วันพุธที่ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2560
จังหวัดนครปฐม
วันที่ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2560 นายเข้มแข็ง ยุติธรรมดำรง รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมคณะ นำคณะกรรมการตรวจประเมินฯ จากสำนักงาน ก.พ.ร. ลงพื้นที่ดูงาน กลุ่มเกษตรกรเกษตรอินทรีย์ PGS บ้านหัวอ่าว หมู่ที่ 5 ตำบลบางช้าง อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม โดยมี นางประหยัด ปานเจริญ ประธานศูนย์เรียนรู้เกษตรอินทรีย์ ให้การต้อนรับ จากนั้น เดินทางต่อไปยัง วิสาหกิจชุมชนเกษตรทฤษฎีใหม่หัวใจอินทรีย์ ตำบลทุ่งขวาง อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม เพื่อเยี่ยมชมกลุ่มเรียนรู้เกษตรกรรมยั่งยืนบ้านหลักเมตร ในการรวมกลุ่มการทำเกษตรอินทรีย์ PGS ยึดปฏิบัติตามหลัก " ปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง"
รายงาน : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป