เขตพัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงแม่ดีน้อย ตำบลแก่นมะกรูด อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
วันศุกร์ที่ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2560
เขตพัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงแม่ดีน้อย ตำบลแก่นมะกรูด อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
วันศุกร์ที่ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2560 นายเจษดา จันทร์ภาภาส นักวิชาการเกษตร เข้าร่วมเป็นวิทยากรโครงการส่งเสริมและพัฒนาการจัดการสิ่งแวดล้อมในเขตพื้นที่ตำบลแก่นมะกรูด อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี (โครงการปิดทองหลังพระ) ในกิจกรรมด้านการจัดการขยะมูลฝอยและของเสียอันตราย โดยให้ความรู้เรื่องการทำน้ำหมักจากขยะอินทรีย์ในครัวเรือน
รายงาน : นายเจษดา จันทร์ภาภาส นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินอุทัยธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายเจษดา จันทร์ภาภาส นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินอุทัยธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป