ติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงาน
โครงการปลูกพืชปุ๋ยสดพัฒนาที่ดินนครสวรรค์
วันพฤหัสบดีที่ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2560
ห้องประชุมสถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์
วันพฤหัสบดีที่ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2560 นายสุรเดช เตียวตระกูล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน และคณะ ได้เดินทางมาตรวจติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการปลูกพืชปุ๋ยสด ประจำปี 2560 โดยมี นายประศาสน์ สุทธารักษ์ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 นายอาทิตย์ ศุขเกษม ผู้เชี่ยวชาญด้านการวางระบบพัฒนาที่ดินและนายฐกร กลิ่นจำปา ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ พร้อมด้วย ผู้อำนวยการกลุ่ม ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดิน สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต9 ข้าราชการและเจ้าหน้าที่สถานีฯ ให้การต้อนรับ โดยหลังจากการประชุม ได้เดินทางลงพื้นที่ไปตรวจเยี่ยมเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการปลูกพืชปุ๋ยสด พื้นที่ตำบลทำนบ อำเภอท่าตะโก จังหวัดนครสวรรค์
รายงาน : นางวาสนา พ่วงแพ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางวาสนา พ่วงแพ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินนครสวรรค์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป