รับเสด็จฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
ทรงเยี่ยม และติดตามการดำเนินโครงการตามพระราชดำริ
วันอังคารที่ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2560
โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านห้วยดอกไม้ ตำบลวิศิษฐ์อำเภอเมืองบึงกาฬ จังหวัดบึงกาฬ
วันอังคารที่ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2560 เวลา 09.19 น. นายเข้มแข็ง ยุติธรรมดำรง รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วยนายภิญโญ สุวรรณชนะ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 และนายเกรียงไกร ไชยโพธิ์ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินบึงกาฬ ร่วมรับเสด็จฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินเป็นการส่วนพระองค์ ทรงเยี่ยม และติดตามการดำเนินโครงการตามพระราชดำริ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านห้วยดอกไม้ ตำบลวิศิษฐ์อำเภอเมืองบึงกาฬ จังหวัดบึงกาฬ พระองค์ทรงเสด็จทอดพระเนตรการดำเนินการโครงการตามพระราชดำริ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านห้วยดอกไม้ จุดที่ 8 แปลงเกษตร ซึ่งได้รับการส่งเสริมงานพัฒนาที่ดินจาก สถานีพัฒนาที่ดินบึงกาฬ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 รับผิดชอบปลูกหญ้าแฝก ในโอกาสนี้ พระองค์ท่าน ทรงรับสั่งถาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เกี่ยวกับการใช้ปุ๋ยอินทรีย์ ในการลดต้นทุนการผลิตของเกษตรกร
รายงาน : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินบึงกาฬ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป