ตรวจเยี่ยมศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดินประจำตำบลบ้านฝาง
อำเภอสระใคร จังหวัดหนองคาย
วันจันทร์ที่ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2560
ตำบลบ้านฝาง อำเภอสระใคร จังหวัดหนองคาย
วันจันทร์ที่ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2560 เวลา 11.30 น. นายเข้มแข็ง ยุติธรรมดำรง รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ พร้อมด้วย นายภิญโญ สุวรรณชนะ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 (สพข.5) และ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินในสังกัด สพข.5 ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดินประจำตำบลบ้านฝาง อำเภอสระใคร จังหวัดหนองคาย โดยมี นายไสว กุณาการ หมอดินอาสาประจำตำบลบ้านฝาง ให้การต้อนรับ และบรรยายสรุปผลการดำเนินงานของศูนย์ถ่ายทอดฯ การดำเนินงานของสมาชิกกลุ่มเครือข่ายหมอดินอาสา พร้อมนี้ รองอธิบดีด้านวิชาการ ได้ให้แนวทางการดำเนินงาน เพื่อให้การปฏิบัติงานในพื้นที่สอดรับกับนโยบายของรัฐบาลและของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เพื่อนำไปปรับใช้ในการดำเนินงานของกลุ่มให้มีประสิทธิภาพต่อไป
รายงาน : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป