สนทนาสารพันคุยกันกับหมอดินทางสถานีวิทยุจังหวัดตาก
วันพฤหัสบดีที่ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2559
สวท. ตาก คลื่น FM 102 MHZ
วันพฤหัสบดีที่ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2559 นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ จัดรายการวิทยุสนทนาสารพันคุยกันกับหมอดินร่วมกับ ดีเจพูนศรี คำเกิด ช่วงเวลา 09.00-10.00 น. สนทนากันด้วยเนื้อหาการสนับสนุนปัจจัยของสถานีพัฒนาที่ดินตากในด้านการปรับปรุงดินและอนุรักษ์ดิน และน้ำ บ่อจิ๋ว เกษตรทฤษฎีใหม่และปอเทืองพืชปรับปรุงดิน ซึ่งมีเกษตรกรที่รับฟังรายการและสนใจขอสนับสนุนเมล็ดปอเทืองเพื่อการปรับปรุงดินในพื้นที่ด้วย รายการสนทนาสารพันคุยกันกับหมอดิน สามารถรับฟังในวันพฤหัสทุกสัปดาห์
รายงาน : นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป