สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี
ร่วม แก้ไขปัญหาดินเค็มเมืองสกลนคร ละเบ๋อ
วันศุกร์ที่ 16 มกราคม พ.ศ. 2558
ต.ดงมะไฟ อ.เมืองสกลนคร จ.สกลนคร
อวันที่ 16 มกราคม พ.ศ. 2558 สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี นำโดย ผอ.นุชจรี กองพลพรหม ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี ร่วมงาน การ
แก้ไขปัญหาดินเค็มเมืองสกลนคร ละเบ๋อ ภายใต้โครงการส่งเสริมการพัฒนาพื้นที่ดินเค็มแบบบรูณาการในพื้นที่ลุ่มน้ำย่อย โดยมี นายอภิชาต จง
สกุล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดินเป็นประธานพิธีเปิดโครงการ, ดร.พัฒนา นุศรีอัน เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสกลนคร เป็นผู้กล่าวต้อนรับ และมีนายภิญโญ
สุวรรณชนะ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 เป็นผู้กล่าวรายงาน ตามลำดับ ในการจัดงาน นำทีมโดย นายชูเกียรติ คำโสภา ผู้อำนวยการ
สถานีพัฒนาที่ดินสกลนคร จัดในพื้นที่ องค์การบริหารส่วนตำบลดงมะไฟ อำเภอเมืองสกลนคร จังหวัดสกลนคร ซึ่งมีกิจกรรม
-เสวนาการแก้ไขปัญหาดินเค็มเมืองสกลนคร ละเบ๋อจากส่วนต่างๆที่ร่วมมือกันในการแก้ไขปัญหาดินเค็ม ดำเนินรายการโดย 2 พิธีกร คือคุณกำภู ภูริ
ภูวดล และคุณรัชนีย์ สุทธิธรรม
-นิทรรศการจากหน่วยงานราชการด้านต่างๆ
-การแสดงดนตรีพื้นเมืองอีสาน
พร้อมทั้งมีผู้เข้าร่วมงานจากส่วนต่างๆ ได้แก่
ท่านสมาชิกสภาปฏิรูปแห่งชาติ (นายไกรลาศ แก้วดี)
ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร (นายบุญส่ง เตชะมณีสถิต)
ผู้เชี่ยวชาญกรมพัฒนาที่ดิน
ผู้อำนวยการกลุ่ม/ฝ่าย
ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดิน
หัวหน้าส่วนราชการต่างๆ
หมอดินอาสา และเกษตรเกษตร รวมถึงผู้ที่สนใจเข้าร่วมงานอย่างดียิ่ง
รายงาน : นายอรรถพล ไชยมาลา นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอรรถพล ไชยมาลา นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป