สถานีพัฒนาที่ดินหนองคาย ร่วมดำเนินงาน
เวทีการมีส่วนร่วมการแก้ปัญหาดินเค็มสกลนคร
วันศุกร์ที่ 16 มกราคม พ.ศ. 2558
ตำบลดงมะไฟ อำเภอเมือง จังหวัดสกลนคร
เมื่อวันที่ 16 มกราคม พ.ศ. 2558 สถานีพัฒนาที่ดินหนองคาย นำโดย นายวิชัย ลิมโพธิ์ทอง ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินหนองคาย ร่วมพิธีเปิด"การจัดเวทีการมีส่วนร่วม การแก้ปัญหาดินเค็มสกลนครละเบ๋อ" ภายใต้โครงการส่งเสริมการพัฒนาพื้นที่ดินเค็มแบบบูรณาการบนพื้นที่ลุ่มน้ำย่อย จัดโดย ความร่วมมือระหว่าง องค์การบริหารส่วนตำบลดงมะไฟ จังหวัดสกลนคร, กรมพัฒนาที่ดิน และ บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย จำกัด (มหาชน) ณ ตำบลดงมะไฟ อำเภอเมือง จังหวัดสกลนคร โดยมี นายอภิชาติ จงสกุล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานในพิธีเปิดงานดังกล่าว
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินหนองคาย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินหนองคาย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป