สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5
เก็บเกี่ยวผลผลิตมันสำปะหลังร่วมกับเกษตรกร
วันอังคารที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2558
พื้นที่ สพข. 5 จ.ขอนแก่น
กลุ่มวิชาการเพื่อการพัฒนาที่ดิน สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 นำโดย นางพัชนี อาภรณ์รัตน์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ดำเนินงาน เก็บเกี่ยวผลผลิตมันสำปะหลังร่วมกับเกษตรกร ในโครงการวิจัย เทคโนโลยีของกรมพัฒนาที่ดินกับการเพิ่มผลผลิตมันสำปะหลังแบบเกษตรกรมีส่วนร่วม (Land development department's technology and increasing yield of cassava of farmers by participatory) ในวันที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2558 ณ พื้นที่รับผิดชอบของสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 จังหวัดขอนแก่น
รายงาน : นางพัชนี อาภรณ์รัตน์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ กลุ่มวิชาการเพื่อการพัฒนาที่ดิน สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางพัชนี อาภรณ์รัตน์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ กลุ่มวิชาการเพื่อการพัฒนาที่ดิน สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป