สถานีพัฒนาที่ดินมุกดาหาร ดำเนินงาน
โครงการรณรงค์ไถกลบตอซังเพื่อบรรเทาภาวะโลกร้อน
วันพฤหัสบดีที่ 8 มกราคม พ.ศ. 2558
อ.เมือง จ.มุกดาหาร
สถานีพัฒนาที่ดินมุกดาหาร ดำเนินการ จัดงานโครงการรณรงค์ไถกลบตอซังเพื่อบรรเทาภาวะโลกร้อน พื้นที่อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร โดยมีนายบุญส่ง ชื่นตา ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินมุกดาหาร เป็นประธานในพิธี เพื่อรณรงค์ส่งเสริมไถกลบตอซัง ลดการเผาตอซังข้าว โดยมีเกษตรกร พ่อค้า นักเรียน ประชาชน และตัวแทนส่วนราชการเข้าร่วมในโครงการดังกล่าว ในวันที่ 8 มกราคม พ.ศ. 2558 ณ อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินมุกดาหาร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินมุกดาหาร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป