สถานีพัฒนาที่ดินนครราชสีมา ดำเนินงานติดตาม
การผลิตพืชตามเขตการใช้ที่ดินพืชเศรษฐกิจ สู่ AEC
วันพุธที่ 7 มกราคม พ.ศ. 2558
บ.หนองบง ม. 4 ต.แก้งสนามนาง อ.แก้งสนามนาง จ.นครราชสีมา
สถานีพัฒนาที่ดินนครราชสีมา ดำเนินงาน ติดตามผลการดำเนินการ โครงการนำร่องการผลิตพืชตามเขตการใช้ที่ดินพืชเศรษฐกิจ เพื่อพัฒนาขีดความสามารถการแข่งขันในประชาคมอาเซียน (พืชอ้อย พันธุ์ขอนแก่น 3) ในวันที่ 7 มกราคม พ.ศ. 2558 ณ บ้านหนองบง หมู่ 4 ตำบลแก้งสนามนาง อำเภอแก้งสนามนาง จังหวัดนครราชสีมา
รายงาน : นางพิชชานันท์ รักษาทรัพย์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินนครราชสีมา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางพิชชานันท์ รักษาทรัพย์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินนครราชสีมา สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป