หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 5 สถานีพัฒนาที่ดินลำปาง
รณรงค์ไถกลบตอซังข้าว เพื่อบรรเทาภาวะโลกร้อน
วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2557
บ.เหล่า ม. 5 ต.ล้อมแรด อ.เมือง จ.ลำปาง
หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 5 (รับผิดชอบพื้นที่ อำเภแแม่ทะ, อำเภอแม่พริก และอำเภอเถิน) สถานีพัฒนาที่ดินลำปาง ดำเนินงาน จัดกิจกรรม "โครงการรณรงค์ไถกลบตอซังข้าว เพื่อบรรเทาภาวะโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ 2558" เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2557 ณ บ้านเหล่า หมู่ 5 ตำบลล้อมแรด อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง โดยมี นายจุมพร ชมภูรัตน์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลล้อมแรด เป็นประธานฯ ในพิธีฯ
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินลำปาง สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินลำปาง สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป