ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน
ดำเนินกิจกรรมบำรุง ต้นไม้ทรงปลูก
วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2557
ศูนย์เขาหินซ้อน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา
เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2557 ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ ร่วมกับ สำนักจัดการทรัพยากรกรมป่าไม้ที่ 9 สขาปราจีนบุรี กรมป่าไม้ ดำเนินกิจกรรมบำรุง ต้นไม้ทรงปลูก เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 87 พรรษา 5 ธันวาคม 2557 ในโครงการพัฒนาส่วนพระองค์ ณ พื้นที่ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา โดยใด้มีการจัดกิจกรรมบำรุงรักษาต้นไม้ทรงปลูก ได้แก่ ต้นไทรย้อยใบแหลม ปลูกเมื่อ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2523 ทั้งนี้ได้มีหน่วยงานต่าง ๆ ภายในศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน พร้อมใจกันเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
รายงาน : ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป