สถานีพัฒนาที่ดินพิษณุโลก
ดำเนินงาน จัดโครงการรณรงค์งดเผาตอซัง
วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2557
บ.หล่ายขานาง ต.พันเสา อ.บางระกำ จ.พิษณุโลก
วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2557 สถานีพัฒนาที่ดินพิษณุโลก นำโดย นายนิพนธ์ อุดปวง ดำเนินงาน จัดโครงการรณรงค์งดเผาตอซังเพื่อปรับปรุงบำรุงดินและลดภาวะโลกร้อน ณ บ้านหล่ายขานาง ตำบลพันเสา อำเภอบางระกำ จังหวัดพิษณุโลก โดย เวลา 10.30 น.ได้รับเกียรติจาก นายสุรเดช เตียวตระกูล รองอธิบดีด้านปฏิบัติการ กรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานเปิดงาน ทั้งนี้ภายในงานมีกิจกรรมให้ความรู้ด้านการพัฒนาที่ดินแก่เกษตรกร ข้าราชการ ชาวบ้าน นักเรียน และผู้สนใจจำนวนมาก
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินพิษณุโลก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 8 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินพิษณุโลก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 8 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป