สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6
นำหมอดินอาสาประจำจังหวัดฯ
ศึกษาดูงานภาคสนาม
วันพุธที่ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2557
สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ ต.แม่แรม อ.แม่ริม จ.เขียงใหม่
เมื่อวันที่ 24 ธันวาคม 2557 เวลา 09.00 น. สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 ดำเนินงาน นำหมอดินอาสาประจำจังหวัด เข้ารับการพัฒนา ประจำปีงบประมาณ 2558 โดยได้รับฟังการบรรยายทางวิชาการและศึกษาดูงานภาคสนามฐานเรียนรู้ปุ๋ยอินทรีย์ ณ คณะวิศวกรรมการเกษตรและอุตสาหกรรมการเกษตร และ การผลิตปุ๋ยไส้เดือน ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาไส้เดือนมหาวิทยาลัยแม่โจ้ อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่
รายงาน : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป