สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี
นำหมอดินอาสาประจำตำบล
ศึกษาดูงานพื้นที่จังหวัดชุมพร
วันจันทร์ที่ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2557
รร.ไดมอนด์ พลาซ่า อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี
คณะสถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎณ์ธานี นำโดย นายสุจินต์ นิลประดับแก้ว ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี ดำเนินงาน โครงการฝึกอบรมหมอดินอาสาประจำตำบล ประจำปีงบประมาณ 2558 นำหมอดินอาสาศึกษาดูงาน พื้นที่จังหวัดชุมพร ในระหว่างวันที่ 22-23 ธันวาคม พ.ศ. 2557 ซึ่งในวันที่ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2557 มีการศึกษาดูงาน ณ กลุ่มวิสาหกิจกาแฟถ้ำสิงห์ หมู่ 1 ตำบลถ้ำสิงห์ อำเภอเมือง โดย มี นายนิคม ศิลปศร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลถ้ำสิงห์ และนางสาวยุพาภร นาควิสัย นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินชุมพร ให้การต้อนรับ, ศึกษาดูงานการบริหารจัดการทรัพยากรป่าชายเลน ณ อุทยานแห่งชาติหมู่เกาะชุมพร อำเภอเมือง จากนั้นร่วมใจสักการะ อนุสรณ์สถาน พลเรือเอกพระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ "องค์บิดาแห่งกองทัพเรือ" หรือ "เสด็จเตี่ย" ของประชาชน ณ หาดทรายรี อ่าวชุมพร ตำบลหาดทรายรี อำเภอเมือง จังหวัดชุมพร
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 11 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 11 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป