หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 3 สถานีพัฒนาที่ดินเชียงใหม่ ดำเนินงาน
โครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ฯ
วันศุกร์ที่ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2557
ศูนย์บริการทางสังคมแบบมีส่วนร่วม ต.ป่าไผ่ อ.สันทราย จ.เชียงใหม่
หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 3 สถานีพัฒนาที่ดินเชียงใหม่ ร่วมจัดนิทรรศการ พร้อมแจกจ่ายสารเร่ง พด., น้ำหมักชีวภาพ และให้ความรู้ด้านการพัฒนาที่ดิน ในโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ณ ศูนย์บริการทางสังคมแบบมีส่วนร่วม ตำบลป่าไผ่ อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี นายสุริยะ ประสาทบัณฑิตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี
รายงาน : นายสหรัฐ จริน เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สถานีพัฒนาที่ดินเชียงใหม่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายสหรัฐ จริน เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สถานีพัฒนาที่ดินเชียงใหม่ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป