ศูนย์ศึกษาการพัฒนาพิกุลทอง
ติดตามความก้าวหน้างานเกษตรกรรม บ้านตอหลัง
วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2557
บ.ตอหลัง ม. 3 ต.ตันหยงลิมอ อ.ระแงะ จ.นราธิวาส
ศูนย์ศึกษาการพัฒนาพิกุลทอง โดย นางสาวคศิกาญจน์ สุขมี นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ พร้อมด้วยทีมงาน ลงพื้นที่บ้านตอหลัง เพื่อติดตามความก้าวหน้าการปลูกข้าวของเกษตรกร และเยี่ยมเกษตรกรศูนย์เรียนรู้ ของศูนย์ศึกษาการพัฒนาพิกุลทองฯ เมื่อวันที่ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2557 ณ บ้านตอหลัง หมู่ที่ 3 ตำบลตันหยงลิมอ อำเภอระแงะ จังหวัดนราธิวาส
รายงาน : นางสมพิศ สุวรรณ เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน ศูนย์ศึกษาการพัฒนาพิกุลทอง อันเนื่องมาจากพระราชดำริ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางสมพิศ สุวรรณ เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน ศูนย์ศึกษาการพัฒนาพิกุลทอง อันเนื่องมาจากพระราชดำริ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป