หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 1 สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี
ฝึกอบรมหมอดินประจำอำเภอ
วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2557
ศูนย์ พด. ต.บ่อผุด อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี
หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 1 สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎณ์ธานี โดย นายสุนัย ชูขันธ์ เจ้าพนักงานการเกษตรอาวุโส, นายทวีศักดิ์ หนูรักษ์ เจ้าหน้าที่ฝ่ายวิชาการหน่วยพัฒนาที่ดินที่ 1 และ นางสาวสิริสกุล ทรัพย์มี นักวิชาการเกษตร ดำเนินงาน อบรมหมอดินประจำอำเภอ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 11 ในระหว่างวันที่ 18-19 ธันวาคม พ.ศ. 2557 โดยศึกษาดูงาน ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน ตำบลบ่อผุด อำเภอเกาะสมุย จังหวัดสุราษฎร์ธานี
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 11 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินสุราษฎร์ธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 11 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป