สถานีพัฒนาที่ดินกาฬสินธุ์
ร่วมโครงการบำบัดทุกข์ บำรุงสุข
สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน
วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2557
รร.หนองบัวโดน บ.หนองบัวโดน ต.สมเด็จ อ.สมเด็จ จ.กาฬสินธุ์
สถานีพัฒนาที่ดินกาฬสินธุ์ นำโดย นางนงนุช ศรีพุ่ม ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินกาฬสินธุ์ เข้าร่วมดำเนินงาน โครงการหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว. โครงการ "จังหวัดกาฬสินธุ์ บำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน" ณ โรงเรียนหนองบัวโดน (วรนารถประชานุกูล) บ้านหนองบัวโดน ตำบลสมเด็จ อำเภอสมเด็จ จังหวัดกาฬสินธุ์ ทางสถานีฯได้ให้ความรู้ รับตัวอย่างดินมาวิเคราะห์ และนำน้ำหมักชีวภาพมาแจกจ่ายให้แก่เกษตรกรที่มาร่วมงาน ในวันที่ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2557
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินกาฬสินธุ์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินกาฬสินธุ์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป