การฝึกอบรมหลักสูตร
การพัฒนาที่ดินตามแนวปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง
ประจำปี 2558
วันพุธที่ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2557
ศูนย์ พด. อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
นายพันมหา ทองบ่อ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน เป็นประธานในการเปิดการอบรมหลักสูตร การพัฒนาที่ดินตามแนวปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง รุ่นที่ 2 ณ ศูนย์วิจัย และถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา วันที่ 16 - 17 ธันวาคม พ.ศ. 2557 เรื่องการจัดการดินปัญหา การปรับปรุงบำรุงดิน การผลิตปุ๋ยหมัก น้ำหมักชีวภาพ จุลินทรีย์ และผลิตภัณฑ์ พด. การอนุรักษ์ดินและน้ำ และศึกษาดูงานศูนย์เรียนรู้การพัฒนาที่ดินตามแนวเศรษฐกิจพอเพียง
รายงาน : กองวิจัยและพัฒนาการจัดการที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กองวิจัยและพัฒนาการจัดการที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป