กองการเจ้าหน้าที่ จัดฝึกอบรม
"มาตรฐานวิชาการงานพัฒนาที่ดิน" รุ่นที่ 2
วันพุธที่ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2557
ชลพฤกษ์ รีสอร์ท อ.บ้านนา จ.นครนายก
เมื่อวันที่ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2557 เวลา 09.00 น. นายสุรเดช เตียวตระกูล รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "มาตรฐานวิชาการงานพัฒนาที่ดิน" รุ่นที่ 2 ประจำปีงบประมาณ 2558 ให้แก่ข้าราชการกรม
พัฒนาที่ดินที่ปฏิบัติราชการมาไม่เกิน 5 ปี จำนวน 50 คน โดย กองการเจ้าหน้าที่ กรมพัฒนาที่ดิน ได้จัดโครงการฝึกอบรมนี้ขึ้น เพื่อให้ข้าราชการกรมพัฒนาที่ดินมีความรู้ความเข้าใจในงานพัฒนาที่ดินอย่างถูกต้องและเป็นมาตรฐานตามหลักวิชาการ เสริมสร้าง
ศักยภาพการปฏิบัติงานเพื่อเตรียมความพร้อมสู่ประชาคมอาเซียน สามารถแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการพัฒนาที่ดินได้ ระหว่างวันที่ 16-23 ธันวาคม พ.ศ. 2557 ณ ชลพฤกษ์ รีสอร์ท อำเภอบ้านนา จังหวัดนครนายก
รายงาน : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป