ร่วมพิธีเปิดงาน "เกษตรร่วมใจ บริการประชาชน เทิดไท้องค์ราชินี" พ.ศ.2557
วันอังคารที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2557
กรมการข้าว เกษตรกลาง บางเขน กรุงเทพมหานคร
นางกุลรัศมิ์ อนันต์พงษ์สุข รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร ร่วมพิธีเปิดงาน "เกษตรร่วมใจ บริการประชาชน เทิดไท้องค์ราชินี" พ.ศ.2557 ณ กรมการข้าว เกษตรกลาง บางเขน กรุงเทพมหานคร ซึ่งหน่วยงานต่างๆ ในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ได้ร่วมใจกันจัดขึ้นตามแนวทางการให้บริการประชาชนภายใต้โครงการเกษตรสมานฉันท์ ร่วมกันพัฒนา ตามแนวทางปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง เพื่อเทิดไท้องค์ราชินี เนื่องในวโรกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา 82 พรรษา 12 สิงหาคม 2557 และด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงมีพระราชกรณียกิจด้านการเกษตรและการส่งเสริมอาชีพให้แก่เกษตรกรและแม่บ้านในท้องถิ่นต่างๆทั่วประเทศ จากสายพระเนตรที่ยาวไกลในการสร้างอาชีพเพื่อเป็นรายได้เสริมให้แก่เกษตรกรและประชาชน
รายงาน : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป