พิธีบวงสรวงและอัญเชิญพระพิรุณทรงนาคขึ้นประดิษฐาน
วันอาทิตย์ที่ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2557
บริเวณ ด้านหน้าอาคารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
นางกุลรัศมิ์ อนันต์พงษ์สุข รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร นายวีรชัย กาญจนาลัย ผู้อำนวยการสำนักเทคโนโลยีการสำรวจและทำแผนที่ นางเพ็ญศรี หมื่นสังข์ เลขานุการกรม พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่กรมพัฒนาที่ดิน ร่วมพิธีบวงสรวงและอัญเชิญพระพิรุณทรงนาคขึ้นประดิษฐาน ในวันที่ ๑๐ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๗ ณ บริเวณ ด้านหน้าอาคารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
รายงาน : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายกฤษชภณ วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป