กรมพัฒนาที่ดินให้การต้อนรับคณะวิจัยจากประเทศจีน
วันอังคารที่ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2557
ห้องประชุม ชั้น2 กรมพัฒนาที่ดิน
นางสาวสุภาพร จันรุ่งเรือง ผู้อำนวยการกองเทคโนโลยีชีวภาพทางดิน เป็นผู้แทนกรมพัฒนาที่ดินให้การต้อนรับคณะวิจัยจากประเทศจีน โครงการความร่วมมือทางวิทยาศาสตร์และวิชาการไทยจีน ศึกษาดูงานกรมพัฒนาที่ดิน ซึ่งในช่วงเช้าจะเป็นการแนะนำกรมฯ โดยกองแผนงาน การบรรยาย เรื่อง Biotechnology and Products of LDD โดย ดร.ฉวีวรรณ เหลืงวุฒิวิโรจน์ ผู้เชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีชีวภาพทางดิน และการบรรยาย เรื่อง การอนุรักษ์ดินและการปรับปรุงบำรุงดิน โดยสำนักวิจัยและพัฒนาการจัดการที่ดิน รวมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ดิน ส่วนในช่วงบ่ายเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการจุลินทรีย์ทางการเกษตร การผลิตน้ำหมักชีวภาพและปุ๋ยอินทรีย์
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป