ประชุม Teleconference คณะทำงานโครงการนำร่องการผลิตพืชตามเขตการใช้ที่ดินพืชเศรษฐกิจฯ
วันพุธที่ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2557
ห้องประชุม ชั้น 2 กรมพัฒนาที่ดิน
นายสุรชัย หมื่นสังข์ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 เป็นประธานในการประชุม Teleconference คณะทำงานโครงการนำร่องการผลิตพืชตามเขตการใช้ที่ดินพืชเศรษฐกิจ เพื่อพัฒนาขีดความสามารถการแข่งขันในประชาคมอาเซียน ครั้งที่ 2/2557 เพื่อแจ้งให้ที่ประชุมทราบที่มาของการจัดประชุม Teleconference และผลการดำเนินงานคณะทำงานฝ่ายติดตามความก้าวหน้าโครงการฯ สพข. 1 6 7 9 และ 10 ที่ผ่านมา รวมทั้งความก้าวหน้า ประจำปีงบประมาณ 2557 ในการประชุมวิชาการของกรมฯ หลังจากนั้นคณะทำงานฝ่ายวิชาการร่วมชี้แจงการดำเนินงาน วิธีปฏิบัติ ปัญหา อุปสรรค พร้อมตอบข้อซักถามจากคณะทำงานฯ ในเรื่องของการคัดเลือกแปลง การตรวจสอบแปลง และจัดทำ site characterization การวิเคราะห์ดิน การดำเนินงานตาม Treatment การวิเคราะห์ผลการดำเนินงานและตัวชี้วัด รวมทั้งการดำเนินงานสำรวจด้านเศรษฐกิจ โดยมีผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมการประชุมดังกล่าว
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป