โครงการฝึกอบรม การใช้จุลินทรีย์ พด. เพื่อผลิตน้ำหมักชีวภาพ สารบำบัดน้ำเสีย และขจัดกลิ่นเหม็น และปุ๋ยอินทรีย์ รุ่นที่ 4
วันพุธที่ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2557
ห้องประชุม ชั้น 2 สำนักวิทยาศาสตร์เพื่อการพัฒนาที่ดิน
นายสมโสตถิ์ ดำเนินงาม ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการจัดการที่ดิน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม การใช้จุลินทรีย์ พด. เพื่อผลิตน้ำหมักชีวภาพ สารบำบัดน้ำเสีย และขจัดกลิ่นเหม็น และปุ๋ยอินทรีย์ รุ่นที่ 4 โดยมี นางสาวสุภาพร จันรุ่งเรือง ผู้อำนวยการกองเทคโนโลยีชีวภาพทางดินกล่าวรายงานฯ ซึ่งการฝึกอบรมในภาคเช้า เป็นการแนะนำความรู้เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ พด. ของกรมพัฒนาที่ดิน สำหรับการผลิตและใช้น้ำหมักชีวภาพ โดยสารเร่งซุปเปอร์ พด.2/พด.6 รวมถึงการผลิตและใช้ประโยชน์ปุ๋ยอินทรีย์คุณภาพสูงสูตรกรมพัฒนาที่ดิน และในภาคบ่าย เป็นการอบรมการผลิตน้ำหมักชีวภาพและปุ๋ยอินทรีย์คุณภาพสูงเชิงการค้า รวมทั้งการสาธิตและฝึกปฏิบัติ ณ ศูนย์เรียนรู้แปลงขยะเป็นทอง
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป