งานกาชาดกระสัง
วันเสาร์ที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557
อ.กระสัง
นายสุวัฒน์ ธาตุทะนะ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินบุรีรัมย์ มอบหมายให้นางสาวพนารัตน์ ศรีหาราช นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ หัวหน้าหน่วยพัฒนาที่ดินที่ 4 นายฉัตรชัย วานิชกิจ ,นางกานต์รวี กอเซ็ม นักวิชาการเกษตร, นายณรงค์ ยางเครือพนักงานขับรถยนต์ ร่วมกิจกรรมงานกาดประจำปี 2557 อ.กระสัง และจัดนิทรรศการเพื่อเผยแพร่และประชาสัมพันธ์งานพัฒนาที่ดิน เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2557 ที่ผ่านมา
วัตถุประสงค์
- เพื่อเผยแพร่และประชาสัมพันธ์งานพัฒนาที่ดิน
- เพื่อให้เกษตรกรได้รับความรู้และเห็นประโยชน์การใช้และการผลิตน้ำหมักชีวภาพจากสารเร่งพด. และสามารถนำไปปรับใช้ในพื้นที่ของตนเองได้
รายงาน : นางขนิษฐา ศิริพล เจ้าพนักงานการเงินและบัญชี สถานีพัฒนาที่ดินบุรีรัมย์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางขนิษฐา ศิริพล เจ้าพนักงานการเงินและบัญชี สถานีพัฒนาที่ดินบุรีรัมย์ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 3 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป