พด. ร่วมแจกของขวัญวันเด็ก ๒๕๕๗
วันเสาร์ที่ 11 มกราคม พ.ศ. 2557
สำนักงานสหกรณ์จังหวัดปทุมธานี (ศูนย์กระจายสินค้าสหกรณ์)
กรมพัฒนาที่ดิน ร่วมจัดกิจกรรมงานวันเด็กแห่งชาติ เด็กไทย หัวใจเกษตร ๑๑ โดยได้รับเกียรติจาก นายยุคล ลิ้มแหลมทอง รองนายกรัฐมนตรี และ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ ปี ๒๕๕๗ ณ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดปทุมธานี (ศูนย์กระจายสินค้าสหกรณ์) อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี โดยมีหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ร่วมกับเครือข่ายทั้งภาครัฐและเอกชน เข้าร่วมออกบู๊ธจัดงาน และกิจกรรมต่างๆ เพื่อมอบแก่เด็กๆที่มาเที่ยวงาน ในการนี้ กรมพัฒนาที่ดิน ร่วมจัดนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติฯ และกิจกรรม เกมส์ต่างๆ โดยมีเด็กๆ และผู้ปกครองให้ความสนใจตลอดทั้งงาน
รายงาน : นายนพล วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายนพล วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป