กรมพัฒนาที่ดิน ให้การต้อนรับคณะเจ้าหน้าที่จากประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีนเข้าศึกษาดูงานฯ
วันจันทร์ที่ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556
ห้องประชุมกรมพัฒนาที่ดิน ชั้น 2
นายอนุสรณ์ จันทนโรจน์ รองอธิบดีด้านวิชาการ ให้การต้อนรับคณะเจ้าหน้าที่จากประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เข้าศึกษาดูงานและรับฟังการบรรยาย ในเรื่องที่เกี่ยวกับภารกิจและนโยบายการดำเนินงานของกรมพัฒนาที่ดิน เรื่อง Smart Farmer and Smart Officer และ Biotechnology and Product of LDD รวมทั้งเยี่ยมชมพิธภัณฑ์ดิน และห้องปฏิบัติการของกองเทคโนโลยีชีวภาพทางดิน
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป