โครงการการศึกษานานาชาติ โรงเรียนสาธิตเกษตรแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ดิน
วันศุกร์ที่ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556
กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร
วันศุกร์ที่ 1 พฤศจิกายน พ.ศ.2556 เวลา 09.30 - 11.00 น. กรมพัฒนาที่ดิน นำโดย น.ส. มิรันตี ฐิติโชติรัตนา และ น.ส.พัชราภา กนิษฐานนท์ เจ้าหน้าที่กลุ่มงานพิพิธภัณฑ์ดิน ได้ให้การต้อนรับคณะครูและนักเรียนชั้น Grade 4 จากโครงการการศึกษานานาชาติ โรงเรียนสาธิตเกษตรแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ นวน 32 คน เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ดิน เพื่อรับความรู้และประสบการณ์ตรงนอกเหนือบทเรียนเกี่ยวกับเครื่องมือที่ใช้ในการสำรวจดิน การจำแนกดิน รวมถึงโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯที่เกี่ยวกับการพัฒนาที่ดิน โดยมี นายพชร อริยะสกุล นักสำรวจดินปฏิบัติการ และนายชาญณรงค์ เขตแดน นักสำรวจดินปฏิบัติการ เป็นวิทยากรให้ความรู้สำหรับการเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ดินในครั้งนี้
รายงาน : นางสาวพัชราภา กนิษฐานนท์ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป กลุ่มงานพิพิธภัณฑ์ดิน สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป