ม. มหิดล - กาญจนบุรี เยี่ยมชมงาน พด.
วันอังคารที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2556
ห้องประชุม สำนักวิทยาศาสตร์เพื่อการพัฒนาที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน
นางกุลรัศมิ์ อนันต์พงษ์สุข รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ ให้การต้อนรับคณะอาจารย์และนักศึกษา สาขาวิทยาศาสตร์การเกษตร มหาวิทยาลัยมหิดล วิทยาเขตกาญจนบุรี มีความสนใจงานกรมพัฒนาที่ดิน เกี่ยวกับ วิธีการศึกษาแร่ที่สำคัญในดิน การสำรวจดินและการจัดทำแผนที่ดิน การใช้ประโยชน์ที่ดิน และการผลิตและการใช้ประโยชน์ผลิตภัณฑ์จุลินทรีย์ชีวภาพของกรมพัฒนาที่ดิน เพื่อนำไปใช้ประโยชน์และประยุกต์ในการเรียนการสอน ต่อไป และเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ดิน แห่งแรกในประเทศไทย โดยมีคณะเจ้าหน้าที่ ที่มีความเชี่ยวชาญในแต่ละด้าน มาให้ความรู้ในครั้งนี้ ในวันที่ ๑๗ กันยายน ๒๕๕๖ ณ สำนักวิทยาศาสตร์เพื่อการพัฒนาที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน
รายงาน : นางสาวสำราญ คมศรี นักวิชาการเผยแพร่ชำนาญการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายนพล วัฒนานุกิจ นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป